Để bảo đảm an toàn thực phẩm cho các bếp ăn tập thể trường học, phòng chống ngộ độc thực phẩm và các bệnh lây qua đường thực phẩm, đồng thời nâng cao ý thức quản lý của Ban giám hiệu nhà trường. Chi cục An toàn vệ sinh thực phẩm kính đề nghị Ban giám hiệu nhà trường có bếp ăn tập thể tự tiến hành kiểm tra, rà soát, đánh giá và khắc phục những tồn tại của cơ sở để đảm bảo đúng việc chấp hành các quy định pháp luật về ATTP trong cơ sở mình. Xem Công văn tại đây