- 20/09/2023 08:45:00 PM
- Đã xem: 546
- Phản hồi: 0
Nhu cầu mua sắm của người dân tăng cao khi dịp Tết Trung thu về. Thị trường hàng hóa sôi động, nhộn nhịp hơn ngày thường, đặc biệt là mặt hàng bánh trung thu, bánh kem kèm theo các đồ ăn uống yêu thích của giới trẻ hiện nay. Bên cạnh ý thức của người dân trong việc lựa chọn thực phẩm có nguồn gốc xuất xứ, hạn sử dụng rõ ràng thì sự vào cuộc tích cực của các cơ quan chức năng trên địa bàn tỉnh trong việc kiểm tra, kiểm soát, xử lý vi phạm về đảm bảo an toàn thực phẩm (ATTP) cũng góp phần quan trọng để mọi người dân được đón Tết Trung thu trong niềm vui đoàn viên, trọn vẹn.